Lịch thi đấu Việt Nam |
||
17/07 17:00 |
16 KT |
Đà Nẵng[2] Cần Thơ FC[6] |
17/07 17:00 |
16 KT |
Sài Gòn FC[7] Hải Phòng[1] |
17/07 17:30 |
16 KT |
Sông Lam Nghệ An[11] Khánh Hòa[10] |
Lịch thi đấu U19 Châu Âu |
||
18/07 00:30 |
bảng KT |
Đức U19 Áo U19 |
18/07 00:30 |
bảng KT |
Italy U19 Bồ Đào Nha U19 |
Lịch thi đấu Đan Mạch |
||
17/07 18:00 |
1 KT |
Sonderjyske[2] Aarhus AGF[10] |
17/07 21:00 |
1 KT |
Aalborg BK[5] Horsens |
17/07 22:59 |
1 KT |
Brondby[4] Esbjerg FB[11] |
Lịch thi đấu Phần Lan |
||
17/07 22:30 |
16 KT |
Ilves Tampere[5] HJK Helsinki[1] |
17/07 22:30 |
16 KT |
Lahti[8] RoPS Rovaniemi[6] |
17/07 22:30 |
16 KT |
PK-35[12] IFK Mariehamn[2] |
Lịch thi đấu Iceland |
||
18/07 02:15 |
11 KT |
Fylkir[11] KR Reykjavik[10] |
18/07 02:15 |
11 KT |
Vikingur Olafsvik[3] Stjarnan[4] |
18/07 02:15 |
11 KT |
IA Akranes Valur |
18/07 03:00 |
11 KT |
Fjolnir Breidablik |
Lịch thi đấu Thụy Điển |
||
17/07 20:00 |
14 KT |
Elfsborg IFK Goteborg |
17/07 22:30 |
14 KT |
AIK Solna Malmo FF |
17/07 22:30 |
14 KT |
Hammarby Falkenbergs FF |
17/07 22:30 |
14 KT |
Orebro Hacken |
Lịch thi đấu Mexico |
||
18/07 00:00 |
apertura KT |
Pumas UNAM[10] Chivas Guadalajara[5] |
18/07 06:00 |
apertura KT |
Santos Laguna Tigres UANL |
Lịch thi đấu Na Uy |
||
17/07 20:30 |
16 KT |
Stromsgodset[3] Tromso IL[11] |
17/07 22:59 |
16 KT |
Bodo Glimt[12] Odd Grenland[2] |
17/07 22:59 |
16 KT |
Molde[7] Start Kristiansand[16] |
17/07 22:59 |
16 KT |
Stabaek[13] Brann[4] |
18/07 01:00 |
16 KT |
Sarpsborg 08 FF[8] Lillestrom[10] |
Lịch thi đấu Nhà nghề Mỹ MLS |
||
18/07 02:00 |
loại KT |
Portland Timbers[9] Seattle Sounders[18] |
18/07 04:00 |
loại KT |
Montreal Impact[8] New York City Fc[3] |
18/07 06:15 |
loại KT |
Philadelphia Union[5] New York Red Bulls[11] |
Lịch thi đấu Ba Lan |
||
17/07 20:30 |
1 KT |
Zaglebie Lubin Korona Kielce |
17/07 22:59 |
1 KT |
Cracovia Krakow Piast Gliwice |
Lịch thi đấu Hàn Quốc |
||
17/07 16:00 |
20 KT |
Incheon United FC[10] Seoul[2] |
17/07 17:00 |
20 KT |
Pohang Steelers[7] Sangju Sangmu Phoenix[5] |
17/07 17:00 |
20 KT |
Suwon Samsung Bluewings[9] Seongnam FC[4] |
Lịch thi đấu Nhật Bản |
||
17/07 16:00 |
2nd stage KT |
Ventforet Kofu[15] Kashima Antlers[6] |
17/07 16:00 |
2nd stage KT |
Vissel Kobe[8] Shonan Bellmare[13] |
17/07 16:30 |
2nd stage KT |
Jubilo Iwata[14] Kawasaki Frontale[2] |
17/07 17:00 |
2nd stage KT |
Urawa Red Diamonds[3] Omiya Ardija[7] |
17/07 17:00 |
2nd stage KT |
Tokyo[11] Kashiwa Reysol[10] |
17/07 17:00 |
2nd stage KT |
Albirex Niigata Japan[16] Vegalta Sendai[17] |
17/07 17:00 |
2nd stage KT |
Gamba Osaka[4] Avispa Fukuoka[12] |
17/07 17:00 |
2nd stage KT |
Sanfrecce Hiroshima[9] Yokohama F Marinos[1] |
17/07 17:00 |
2nd stage KT |
Sagan Tosu[5] Nagoya Grampus Eight[18] |
Lịch thi đấu Hungary |
||
17/07 22:59 |
1 KT |
Debreceni VSC Paksi SE |
17/07 22:59 |
1 KT |
Fehervar Videoton[2] Diosgyor[9] |
17/07 22:59 |
1 KT |
MTK Hungaria FC Vasas |
Lịch thi đấu Brazil |
||
17/07 21:00 |
15 KT |
America MG[20] Santa Cruz (PE)[18] |
18/07 02:00 |
15 KT |
Fluminense[11] Cruzeiro[16] |
18/07 02:00 |
15 KT |
Corinthians Paulista[2] Sao Paulo[8] |
18/07 02:00 |
15 KT |
Internacional[9] Palmeiras[1] |
18/07 02:00 |
15 KT |
Atletico Paranaense[5] Vitoria Salvador BA[12] |
18/07 02:00 |
15 KT |
Figueirense (SC)[17] Chapecoense SC[13] |
18/07 04:30 |
15 KT |
Sport Club Recife[19] Gremio[3] |
Lịch thi đấu Slovakia |
||
18/07 00:00 |
1 KT |
FK Senica Slovan Bratislava |
18/07 00:00 |
1 KT |
Sport Podbrezova Spartak Trnava |
18/07 00:30 |
1 KT |
MSK Zilina DAC Dunajska Streda |
Lịch thi đấu Croatia |
||
18/07 00:00 |
1 KT |
Dinamo Zagreb NK Lokomotiva Zagreb |
18/07 02:00 |
1 KT |
Cibalia Hajduk Split[3] |
Lịch thi đấu Thái Lan |
||
17/07 18:00 |
22 KT |
Chainat FC[16] Chiangrai United[6] |
17/07 18:00 |
22 KT |
Buriram United[5] Samut Prakan City[13] |
17/07 19:00 |
22 KT |
Sukhothai[8] Suphanburi FC[11] |
17/07 20:00 |
22 KT |
BB-Chulalongkorn Univ. FC[18] Bangkok United FC[2] |
Lịch thi đấu Slovenia |
||
17/07 23:15 |
1 KT |
Gorica NK Aluminij |
17/07 23:15 |
1 KT |
Domzale Nk Radomlje |
18/07 01:15 |
1 KT |
NK Maribor Koper |
Lịch thi đấu Kazakhstan |
||
17/07 19:30 |
21 KT |
Ordabasy[5] Taraz[11] |
17/07 20:00 |
21 KT |
Irtysh Pavlodar Kairat Almaty |
17/07 21:00 |
21 KT |
FK Aktobe Lento Shakhtyor Karagandy |
Lịch thi đấu Trung Quốc |
||
17/07 18:35 |
17 KT |
ShenHua SVA FC[5] Shanghai East Asia FC[3] |
17/07 18:35 |
17 KT |
Changchun YaTai Guangzhou Evergrande FC |
17/07 18:35 |
17 KT |
Zhejiang Professional Shijiazhuang Ever Bright |
Lịch thi đấu Indonesia |
||
17/07 15:00 |
7 KT |
Barito Putera Bali United |
17/07 16:00 |
7 KT |
Mitra Kukar Bhayangkara Surabaya United |
Lịch thi đấu Hạng 2 Hàn Quốc |
||
17/07 17:00 |
23 KT |
Chungju Hummel Goyang Hi |
Lịch thi đấu Costa Rica |
||
18/07 03:00 |
Apertura KT |
Limon Cartagines Deportiva SA |
18/07 04:00 |
Apertura KT |
AD Carmelita Universidad de Costa Rica |
18/07 04:30 |
Apertura KT |
Santos De Guapiles Alajuelense |
18/07 05:30 |
Apertura KT |
AD Belen Siglo Municipal Liberia |
Lịch thi đấu Ecuador |
||
17/07 23:15 |
apertura KT |
CD El Nacional Deportivo Cuenca |
18/07 03:00 |
apertura KT |
Delfin SC Barcelona SC(ECU) |
18/07 03:00 |
apertura KT |
Fuerza Amarilla Universidad Catolica Quito |
18/07 06:10 |
apertura KT |
Club Sport Emelec[2] Mushuc Runa[12] |
18/07 07:00 |
apertura KT |
Independiente Jose Teran[3] Liga Dep. Universitaria Quito[6] |
Lịch thi đấu Canada |
||
18/07 03:00 |
regular season KT |
Ukraine United Brantford Galaxy Sc |
18/07 05:50 |
regular season KT |
York Region Shooters Toronto Atomic Selects Sc |
Lịch thi đấu Guatemala |
||
18/07 00:00 |
apertura KT |
CD Suchitepequez CD Marquense |
18/07 00:00 |
apertura KT |
Deportivo Mictlan Csyd Carcha |
18/07 00:40 |
apertura KT |
Antigua Gfc Guastatoya |
18/07 01:00 |
apertura KT |
CD Malacateco Deportivo Petapa |
18/07 04:00 |
apertura KT |
Coban Imperial Club Comunicaciones |
Lịch thi đấu Hạng nhất Belarus |
||
17/07 22:00 |
12 KT |
Fc Baranovichi Dnepr Mogilev |
17/07 22:30 |
12 KT |
Gomel Lokomotiv Gomel |
Lịch thi đấu Hạng 2 Paraguay |
||
17/07 20:00 |
17 KT |
Independiente Fbc Deportivo Liberacion |
17/07 21:00 |
17 KT |
Club Sport Colombia Fulgencio Yegros |
18/07 02:00 |
17 KT |
Resistencia Sc Deportivo Santani |
18/07 02:00 |
17 KT |
Ovetense Olimpia De Ita |
18/07 02:00 |
17 KT |
Deportivo Caaguazu Sportivo Trinidense |
18/07 02:00 |
17 KT |
Sportivo San Lorenzo Caacupe Fbc |
18/07 02:00 |
17 KT |
Club Fernando De La Mora 3 De Febrero |
Lịch thi đấu Giao Hữu |
||
17/07 15:00 |
tháng 7 KT |
Stk 1914 Samorin Gabcikovo |
17/07 15:00 |
tháng 7 KT |
Nhật Bản U17 Croatia U17 |
17/07 15:20 |
tháng 7 KT |
Ceres Global FC |
17/07 16:00 |
tháng 7 KT |
Krung Thonburi Samut Sakhon |
17/07 17:00 |
tháng 7 KT |
Assumption Thonburi Ratchaphruek College |
17/07 19:00 |
tháng 7 KT |
Hertha Berlin[GER D1-7] Nantes[FRA D1-14] |
17/07 20:00 |
tháng 7 KT |
Hannover 96[GER D1-18] NEC Nijmegen[HOL D1-10] |
17/07 20:00 |
tháng 7 KT |
Hoffenheim[GER D1-15] Vaduz[SUI D1-8] |
17/07 20:30 |
tháng 7 KT |
Eintr. Braunschweig[GER D2-8] Bohemians 1905[CZE D1-9] |
17/07 21:00 |
tháng 7 KT |
Eindhoven[HOL D2-4] Genk[BEL D1-5] |
17/07 21:00 |
tháng 7 KT |
CSKA Moscow[RUS D1-1] Arsenal Tula[RUS D2-2] |
17/07 21:00 |
tháng 7 KT |
Zurich[SUI D1-10] Galatasaray[TUR D1-6] |
17/07 21:30 |
tháng 7 KT |
Fiorentina[ITA D1-5] Feralpisalo |
17/07 22:00 |
tháng 7 KT |
Wigan Athletic[ENG L1-1] Liverpool[ENG PR-8] |
17/07 22:00 |
tháng 7 KT |
AS Roma[ITA D1-3] Akhmat Grozny[RUS D1-7] |
17/07 22:00 |
tháng 7 KT |
VfL Osnabruck[GER D3-5] Porto[POR D1-3] |
17/07 22:00 |
tháng 7 KT |
Spartak Moscow[RUS D1-6] Young Boys[SUI D1-2] |
17/07 22:00 |
tháng 7 KT |
KSC Lokeren[BEL D1-11] Krylya Sovetov Samara[RUS D1-9] |
17/07 22:00 |
tháng 7 KT |
Jk Welco Elekter[EST D3-2] Flora Tallinn[EST D1-4] |
17/07 22:00 |
tháng 7 KT |
Pirin Blagoevgrad[BUL D1-10] Platanias FC |
17/07 22:00 |
tháng 7 KT |
Udinese[ITA D1-16] Union Berlin[GER D2-6] |
17/07 22:15 |
tháng 7 KT |
St Pauli[GER D2-4] Bashinformsvyaz-Dynamo Ufa[RUS D1-12] |
17/07 22:59 |
tháng 7 KT |
Slovan Liberec[CZE D1-3] Fakel Voronezh[RUS D2-6] |
17/07 22:59 |
tháng 7 KT |
Cherkaskyi Dnipro Olimpic Donetsk[UKR D1-10] |
17/07 22:59 |
tháng 7 KT |
Varzim[POR D2-9] Chaves[POR D2-2] |
18/07 00:00 |
tháng 7 KT |
Merelbeke Oostende[BEL D1-4] |
18/07 00:00 |
tháng 7 KT |
NK Siroki Brijeg[BOS PL-3] Mladost Doboj Kakanj[BOS PL-10] |
18/07 00:00 |
tháng 7 KT |
Radnicki Nis[SER D1-6] Bokelj Kotor[MNE D1-11] |
18/07 01:30 |
tháng 7 KT |
Boreham Wood[ENG Conf-19] Brentford[ENG LCH-9] |
18/07 01:30 |
tháng 7 KT |
Vitoria Guimaraes[POR D1-10] Rio Ave[POR D1-6] |
18/07 05:00 |
tháng 7 KT |
Chorrillo FC Sporting San Miguelito |
Lịch thi đấu Hạng nhất Thái Lan |
||
17/07 18:00 |
22 KT |
Thai Honda Fc Rayong |
17/07 18:00 |
22 KT |
Songkhla United Samut Songkhram FC |
17/07 18:00 |
22 KT |
Ubon Umt United Lampang Fc |
17/07 18:00 |
22 KT |
Ptt Rayong Nakhon Pathom FC |
Lịch thi đấu Hạng 2 Trung Quốc |
||
17/07 14:30 |
north KT |
Ningxia Qidongli Fujian Transcend |
17/07 18:00 |
south KT |
Shenzhen Renren Nantong Zhiyun |
Lịch thi đấu Hạng 2 Kazakhstan |
||
17/07 18:00 |
15 KT |
Ekibastuzets[6] Altay Spor Kulubu[2] |
17/07 18:00 |
15 KT |
Kyzylzhar Petropavlovsk[3] Bayterek Astana[10] |
17/07 19:00 |
15 KT |
Baykonur Bolat Temirtau |
17/07 20:00 |
15 KT |
Kaspyi Aktau Maktaaral |
Lịch thi đấu Australia New South Wales PL |
||
17/07 12:00 |
18 KT |
Parramatta Eagles Sydney United |
17/07 12:00 |
18 KT |
Blacktown Spartans A.p.i.a. Leichhardt Tigers |
17/07 14:00 |
18 KT |
Rockdale City Suns Manly United |
17/07 14:00 |
18 KT |
South Coast Wolves Blacktown City Demons |
Lịch thi đấu Cúp Quốc Gia Ba Lan |
||
17/07 22:00 |
preliminary round KT |
Swit Skolwin Polonia Bytom |
Lịch thi đấu Nam Úc Premier League |
||
17/07 11:30 |
18 KT |
The Cove Salisbury United |
Lịch thi đấu Australia Capital Gatorade PL |
||
17/07 12:00 |
14 KT |
Gungahlin United Monaro Panthers |
17/07 12:00 |
14 KT |
Cooma Tigers Canberra United Academy |
Lịch thi đấu Victorian Úc |
||
17/07 12:00 |
21 KT |
Melbourne Knights[7] Bentleigh Greens[1] |
17/07 14:30 |
21 KT |
Oakleigh Cannons[6] South Melbourne[2] |
17/07 15:00 |
21 KT |
Heidelberg United[3] Fc Bulleen Lions[10] |
Lịch thi đấu Venezuela |
||
18/07 02:00 |
clausura KT |
Deportivo Jbl Del Zulia Deportivo Petare FC |
18/07 02:00 |
clausura KT |
Caracas FC Deportivo La Guaira |
18/07 02:30 |
clausura KT |
Llaneros FC Zulia |
18/07 03:00 |
clausura KT |
Deportivo Lara Urena Sc |
18/07 04:15 |
clausura KT |
Deportivo Tachira Trujillanos FC |
Lịch thi đấu Paraguay |
||
18/07 02:00 |
clausura KT |
General Caballero Guarani CA |
Lịch thi đấu Hạng 3 Na uy nhóm B |
||
17/07 21:00 |
13 KT |
Rosenborg B Byasen Toppfotball |
Lịch thi đấu Hạng 3 Na uy nhóm C |
||
17/07 22:30 |
13 KT |
Egersunds IK Valerenga B |
17/07 22:59 |
13 KT |
Vard Haugesund Sola |
17/07 22:59 |
13 KT |
Fyllingsdalen Nest-Sotra |
17/07 22:59 |
13 KT |
Frigg FK Fana |
Lịch thi đấu Hạng 2 Thụy Điển miền Bắc |
||
17/07 18:30 |
14 KT |
Tegs Thoren ff Vasalunds IF |
17/07 20:00 |
14 KT |
Akropolis IF Pitea If |
17/07 20:00 |
14 KT |
IK Sleipner IFK Lulea |
17/07 21:30 |
14 KT |
Nykopings BIS Umea FC |
Lịch thi đấu Brisbane Úc |
||
17/07 13:00 |
18 KT |
Peninsula Power[7] Mitchelton[2] |
17/07 14:15 |
18 KT |
Ipswich Knights Sc[10] Rochedale Rovers[4] |
17/07 15:00 |
18 KT |
University of Queensland North Pine |
Lịch thi đấu Hạng nhất Trung Quốc |
||
17/07 18:00 |
18 KT |
Xinjiang Tianshan Leopard Qingdao Jonoon |
17/07 18:00 |
18 KT |
Yiteng FC Guizhou Zhicheng |
17/07 18:35 |
18 KT |
Beijing Beikong[7] Dalian Yifang Aerbin[2] |
Lịch thi đấu Colombia |
||
18/07 04:00 |
clausura KT |
La Equidad[19] Atletico Huila[9] |
18/07 05:00 |
clausura KT |
Atletico Junior Barranquilla[15] Independiente Santa Fe[11] |
18/07 06:00 |
clausura KT |
Atletico Bucaramanga[16] Deportivo Pasto[8] |
18/07 08:00 |
clausura KT |
Millonarios[12] Alianza Petrolera[14] |
Lịch thi đấu Cúp quốc gia Áo |
||
17/07 15:30 |
Round 1 KT |
Dornbirner SV Trenkwalder Admira[AUT D1-4] |
17/07 20:30 |
Round 1 KT |
Dornbirn Austria Wien |
17/07 22:00 |
Round 1 KT |
Sv Rudersdorf Mattersburg |
17/07 22:30 |
Round 1 KT |
Worgl Kitzbuhel |
17/07 22:59 |
Round 1 KT |
SC Mannsdorf[AUS D3-13] Wacker Innsbruck[AUT D2-3] |
Lịch thi đấu Hạng nhất Colombia |
||
18/07 03:00 |
regular season KT |
America de Cali Orsomarso |
Lịch thi đấu Hạng 2 Phần Lan |
||
17/07 22:30 |
14 KT |
AC Oulu[4] Kpv[3] |
17/07 22:30 |
14 KT |
TPS Turku[2] Grifk[7] |
17/07 22:30 |
14 KT |
Ekenas IF Fotboll Haka |
Lịch thi đấu Hạng 2 Thụy Điển miền Nam |
||
17/07 22:00 |
14 KT |
Utsiktens BK Landskrona BoIS |
Lịch thi đấu Cúp Quốc gia Estonia |
||
17/07 22:00 |
Round 2 KT |
Jk Welco Elekter Flora Tallinn |
Lịch thi đấu U21 Victorian Úc |
||
17/07 17:00 |
KT |
Oakleigh Cannons U21[8] South Melbourne U21[4] |
Lịch thi đấu Hạng 2 Victorian Úc |
||
17/07 12:00 |
21 KT |
Werribee City Sc[17] Ballarat Red Devils[13] |
Lịch thi đấu Cúp quốc gia Latvia |
||
17/07 21:00 |
KT |
Jekabpils[LAT D2-13] Spartaks Jurmala[LAT D1-1] |
17/07 21:00 |
KT |
Staiceles Bebri[LAT D2-12] Riga Fc[LAT D1-5] |
17/07 21:00 |
KT |
Babite[LAT D2-1] Metta/LU Riga[LAT D1-7] |
17/07 22:00 |
KT |
Skonto FC[LAT D2-4] Jelgava[LAT D1-4] |
Lịch thi đấu Cúp Quốc Gia Chile |
||
17/07 22:59 |
KT |
Univ Catolica[CHI D1-1] Cd Santiago Morning[CHI D2-14] |
17/07 22:59 |
1 KT |
Universidad Catolica Quito Cd Santiago Morning |
18/07 02:00 |
1 KT |
Santiago Wanderers[CHI D1-6] La Serena[CHI D2-11] |
18/07 02:00 |
1 KT |
San Marcos De Arica[CHI D1-15] Deportes Iquique[CHI D1-8] |
18/07 03:00 |
1 KT |
Csd Antofagasta[CHI D1-7] Cobreloa[CHI D2-9] |
18/07 04:30 |
1 KT |
Colo Colo[CHI D1-2] Nublense[CHI D2-13] |
Lịch thi đấu Zimbabwe |
||
17/07 20:00 |
15 KT |
Border Strikers How Mine Fc |
17/07 20:00 |
15 KT |
Chapungu United Mutare City |
17/07 20:00 |
15 KT |
Dynamos Fc Zpc Kariba |
17/07 20:00 |
15 KT |
Highlanders Fc Caps United Fc |
17/07 20:00 |
15 KT |
Platinum Bulawayo City |
Lịch thi đấu Nữ Mỹ |
||
18/07 04:00 |
7 KT |
Boston Breakers Womens Gotham Fc Womens |
Lịch thi đấu Nigeria |
||
17/07 20:00 |
27 KT |
Enyimba International[10] Kano Pillars[5] |
17/07 22:00 |
27 KT |
Niger Tornadoes Wikki Tourist |
17/07 22:00 |
27 KT |
Mfm Heartland |
17/07 22:00 |
27 KT |
Lobi Stars Plateau United |
17/07 22:00 |
27 KT |
Ifeanyi Ubah El Kanemi Warriors |
17/07 22:00 |
27 KT |
Abia Warriors Warri Wolves |
17/07 22:20 |
27 KT |
Rivers United Shooting Stars Sc |
Lịch thi đấu AFF U16 Championship |
||
17/07 15:30 |
bảng KT |
Brunei Darussalam U16 Laos U16 |
17/07 18:30 |
bảng KT |
Cambodia U16 Thailand U16 |
18/07 08:00 |
bảng KT |
Singapore U16 Viet Nam U16 |
Lịch thi đấu Peru |
||
17/07 23:15 |
clausura KT |
Deportivo Union Comercio Ayacucho Futbol Club |
18/07 01:30 |
clausura KT |
Cusco FC Defensor La Bocana |
18/07 04:00 |
clausura KT |
Alianza Lima[4] Juan Aurich[14] |
Lịch thi đấu Hạng nhất Mỹ |
||
18/07 05:00 |
loại KT |
Wilmington Hammerheads Louisville City |
18/07 06:00 |
loại KT |
Pittsburgh Riverhounds Penn Harrisburg Islanders |
Lịch thi đấu Nhật Bản JFL |
||
17/07 11:00 |
20 KT |
Reinmeer Aomori Okayama B |
17/07 13:00 |
20 KT |
Ryutsu Keizai University[1] Urayasu Sc[12] |
17/07 13:00 |
20 KT |
Mio Biwako Shiga[9] Osaka[3] |
T2 | T3 | T4 | T5 | T6 | T7 | CN |
1 | 2 | 3 | ||||
4 | 5 | 6 | 7 | 8 | 9 | 10 |
11 | 12 | 13 | 14 | 15 | 16 | 17 |
18 | 19 | 20 | 21 | 22 | 23 | 24 |
25 | 26 | 27 | 28 | 29 | 30 | 31 |